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Al A Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku [ 0
M Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA HALI YA HEWA KWA TAREHE 21-31
MEI, 2026 NA MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10 JUNE, 2026.

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA TAREHE
21-31 MEI, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena
na Mascarene) iliendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na
Siberia) iliendelea kudhoofika. Hali hii ilisababisha ukanda mvua kuendelea kuwepo katika
maeneo ya kanda wa Ziwa Victoria, nyanda za juu kaskazini mashariki na ukanda wa

pwani, na hivyo kuimarisha mifumo isababishayo mvua katika maeneo hayo.
1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 MEI, 2026.

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea vipindi vya mvua zilizoambatana na ngurumo za
radi katika baadhi ya maeneo ya ukanda wa Ziwa Victoria na vipindi vya mvua katika

maeneo ya ukanda wa pwani na nyanda za juu kaskazini mashariki.

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10 JUNE, 2026.

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 01-10 JUNE, 2026.

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena
na Mascarene) inatarajiwa kuendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia
(Azore na Siberia) inatarajiwa kuendelea kudhohofika. Hali hii inatarajiwa kusababisha
ukanda mvua kuendelea kusogea kuelekea kaskazini zaidi na kuwepo katika maeneo ya
kanda wa Ziwa Victoria. Vilevile, upepo wa bahari wenye unyevunuevu uvumao kutoka
mashariki na kuelekea katika maeneo ya ukanda wa pwani unatarajiwa kuimarisha kwa
vipindi mifumo isababishayo mvua katika maeneo ya ukanda wa pwani na maeneo jirani

hususan yale yaliyopo nyanda za juu kaskazini mashariki.
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2.2 MWELEKEO WA HALI YA HEWA KWA TAREHE 01-10 JUNE, 2026.
Kanda ya ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na

Mara): Mvua zinazoambatana na ngurumo za radi zinatarajiwa katika maeneo machache.

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro):

Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika maeneo machache.

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na
Dar es Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Vipindi vya mvua vinatarajiwa

katika maeneo machache.

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Hali ya ukavu kwa ujumla

inatarajiwa.
Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Hali ya ukavu inatarajiwa.

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na

Iringa): Hali ya ukavu kwa ujumla inatarajiwa.

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Vipindi vya mvua nyepesi vinatarajiwa katika

maeneo machache.

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Hali ya ukavu

kwa ujumla inatarajiwa.
Imetolewa na:

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA
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